Loading... Loading...
  QUẢNG CÁO  

Nội dung cần tìm:
Loại văn bản:
Nội dung cần tìm:
  Phần mềm hỗ trợ  


Phần mềm HTKK Thuế 2.5.2


Phần mềm đăng ký thuế cá nhân 2.3


Phần mềm giúp hiển thị website bằng tiếng Việt Unicode


Phần mềm giúp đọc file PDF

Home
Hỏi đáp pháp luật
Doanh nghiệp liên doanh đã được cấp Giấy phép đầu tư liên doanh với doanh nghiệp trong nước để thành lập pháp nhân mới thì làm thủ tục theo trong nước hay thủ tục với nhà đầu tư nước ngoài?

Trả lời:   Theo quy định tại Khoản 4, Điều 29 Luật Đầu tư, nhà đầu tư nước ngoài được áp dụng điều kiện đầu tư như nhà đầu tư trong nước trong trường hợp các nhà đầu tư Việt Nam sở hữu từ 51% vốn điều lệ trở lên.

Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thành lập doanh nghiệp mới thì có cần làm thủ tục đầu tư hay không hay chỉ cần làm thủ tục đăng ký kinh doanh?

Trả lời:    - Theo quy định tại Khoản 2 - Điều 6 - Nghị định số 108/2006/NĐ-CP ngày 22/9/2006 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Đầu tư (Nghị định 108/2006/NĐ-CP), nhà đầu tư nước ngoài lần đầu đầu tư vào Việt Nam phải có dự án đầu tư và thực hiện thủ tục đầu tư để được cấp Giấy chứng nhận đầu tư. Đối với trường hợp dự án đầu tư gắn với việc thành lập tổ chức kinh tế ngoài hồ sơ đăng ký hoặc thẩm tra đầu tư, nhà đầu tư phải nộp kèm theo hồ sơ đăng ký kinh doanh theo quy định tại các Điều 44, 45, 46 và 47 của Nghị định 108/2006/NĐ-CP.

Thành phần hợp chất của hàng hóa nhập khẩu khi dịch ra tiếng Việt không đầy đủ nghĩa thì có thể giữ nguyên nghĩa bằng tiếng Anh trên nhãn hàng hóa được không?

Câu hỏi của bạn Phạm Trung Hà, ngõ 211 tổ 42 Khương Trung, Hà Nội. Trả lời:    Theo qui định tại Nghị định số 89/2006/NĐ-CP (30/8/2006) của Chính phủ về nhãn hàng hoá thì các nội dung được phép ghi bằng các ngôn ngữ khác có gốc chữ cái La tinh đó là:    

Đình chỉ hiệu lực một Bằng độc quyền kiểu dáng công nghiệp

Câu hỏi:  Doanh nghiệp có quyền yêu cầu Cục SHTT đình chỉ hiệu lực một Bằng độc quyền kiểu dáng công nghiệp không?

Sự khác nhau giữa các loại hình doanh nghiệp

Câu hỏi: Xin cho toi biet su khac nhau giua cac loai hinh: cong ty TNHH,cong ty Hop Danh,cong ty CO PHan,Doanh Nghiep TU Nhan toi xin chan thanh cam on!

Công trình vi phạm quy hoạch vẫn được bồi thường

Nhà ở, công trình sử dụng trước ngày 22/4/2002 nhưng vi phạm quy hoạch vẫn được bồi thường khi bị giải tỏa. Đây là một trong các trường hợp vừa được UBND TP HCM bổ sung nhằm hỗ trợ tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất phục vụ an ninh quốc phòng, công trình công cộng. > TP HCM bồi thường giải tỏa sát giá thị trường

Cổ đông có quyền yêu cầu tòa án hủy quyết định đại hội cổ đông

Câu hỏi: "Cổ đông của công ty cổ phần yêu cầu HĐQT trích sao và cung cấp danh sách cổ đông có quyền dự họp Đại hội đồng cổ đông, biên bản họp, quyết định và nghị quyết đã được thông qua nhưng không được đáp ứng, việc làm này có vi phạm pháp luật không? Cổ đông có quyền yêu cầu Tòa án tuyên hủy quyết định của đại hội không?". (Thu Thanh, Hà Nội)

Bảo hộ quyền tác giả suốt đời

Câu hỏi:     "Cha tôi là nhạc sĩ, sáng tác nhiều ca khúc được phổ biến rộng rãi nhưng ông không làm thủ tục xin cấp giấy chứng nhận đăng ký quyền tác giả. Nay muốn khởi kiện người vi phạm quyền tác giả thì tòa án có giải quyết không? Thời hạn bảo hộ quyền tác giả với tác phẩm âm nhạc là bao nhiêu năm?". (Lê Vũ, Khánh Hòa)

Chồng không được ly hôn khi vợ mang bầu

Câu hỏi:  "Tôi muốn biết con được bao nhiêu tuổi thì tòa mới xét cho vợ chồng ly hôn? Trong trường hợp có 2 con, đứa thứ hai chưa đủ tuổi theo quy định nhưng hai vợ chồng thỏa thuận mỗi người nuôi một cháu thì tòa án giải quyết thế nào?". (Hồng Vinh, Hà Nội)

Lập công lớn được miễn chấp hành hình phạt tù

Câu hỏi:    "Xin cho biết điều kiện để được miễn chấp hành toàn bộ hình phạt tù? Em trai tôi bị tòa án phạt 30 tháng tù về tội cố ý gây thương tích, trong khi chờ đi thụ hình đã có công cứu được 2 trẻ em bị nước lũ cuốn trôi thì có được được miễn chấp hành hình phạt đó không?". (Lâm Văn Hải, Hà Giang)

Page << Pre 1 2 3 4 5 Next >>
  Hỗ trợ trực tuyến  
Hãy để luật sư giúp đỡ bạn
 
Hà nội

* Tư vấn Doanh nghiệp
* Tư vấn Đầu tư nước ngoài
* Tư vấn Đất đai
* Tư vấn Dân sự

* Tư vấn Doanh nghiệp
* Tư vấn Đầu tư nước ngoài
* Tư vấn Sở hữu trí tuệ

* Tư vấn Đất đai
* Dịch vụ công chứng
* Dịch vụ chuyển quyền SDĐ

* Tư vấn Sở hữu trí tuệ
* Tư vấn Đầu tư nước ngoài
* Tư vấn Dân sự

* Dịch vụ công chứng
* Tư vấn & Soạn thảo các loại HĐ
* Xây dựng quy chế cho DN

* Tư vấn Doanh nghiệp
* Tư vấn - Dịch vụ tài chính
* Tư vấn Sở hữu trí tuệ

TP.Hồ Chí Minh

* Tư vấn Doanh nghiệp
* Tư vấn - Dịch vụ tài chính

* Tư vấn Doanh nghiệp
* Tư vấn thủ tục hành chính
* Tư vấn các lĩnh vực khác


TÌNH TRẠNG WEBSITE

 

Bản Quyền (c) - 2009 thuộc về Công ty tư vấn Việt Quốc Luật

Văn phòng tại Hà Nội
Add: Phòng 1304 - toà nhà N06 - ngõ 49 - đường Trần Đăng Ninh - Dịch Vọng - Cầu Giấy - Hà nội
Tel : (84-4).3 793 2578 - (84-4) 62813499
Fax : (84-4) 62813498
Email :
luatvietquoc@gmail.com  - Visultant@vietquocluat.com.vn

Tại Thành phố Hồ Chí Minh
Hotline: 0902 283 788
Tel : (84-4).3 793 2578 - (84-4) 62813499
Fax : (84-4) 62813498
Email :
luatvietquoc@gmail.com  - Visultant@vietquocluat.com.vn

Giấy phép số 153/GP-TTĐT do Bộ thông tin và truyền thông cấp ngày 30 tháng 9 năm 2008

  Thiết kế bởi Thiet ke web - VNT Tech. Group